บรรยากาศการคัดตัวแทนนักกีฬาแบดมินตัน จังหวัดปทุมธานี ในระดับยุวชนและเยาวชน
การคัดตัวแทนนักกีฬาแบดมินตัน จังหวัดปทุมธานี ในระดับยุวชนและเยาวชน วันอาทิตย์ที่ 6 กพ.65 ที่สนาม “สปิริต สเตเดียม”
ช่วงเช้า 9.00 น. ลงทะเบียนและตรวจ ATK ทั้งนักกีฬา โค้ช และผู้ติดตาม เพื่อความปลอดภัยของทุกท่าน ก่อนขึ้นสนาม
![](https://www.badmintonpathumthani.or.th/wp-content/uploads/2021/11/102.gif)
นายพิษณุ พลธี (สมาชิกสภาผู้แทนเขต 6 จังหวัดปทุมธานี, นายกสมาคม กีฬาแห่งจังหวัดปทุมธานี) และ ผอ.จำลอง เงินยวง (เลขาธิการ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปทุมธานี) เยี่ยมชมและให้โอวาทกับนักกีฬาก่อนแข่งขัน
จับสายแข่งขัน ประชุมโค้ช+นักกีฬา ชี้แจงกฏระเบียบให้กับนักกีฬา ก่อนเริ่มทำการแข่งขัน
น้องๆนักกีฬา จากสโมสรต่างๆ มาเข้าร่วมคัดตัว ได้แก่ สมาคมแบดฯปทุมธานี, สปิริตบายมณีพงศ์, พลสนะ, ทีไทยแลนด์, บอยคลับ และ วีเคแบดมินตัน ซึ่งวันนี้ จะคัดรุ่นเยาวชน 4 ประเภท (ชายเดี่ยว, หญิงเดี่ยว, หญิงคู่, คู่ผสม) โดยคัดจากนักกีฬาที่ ได้อันดับที่ 1 และ 2 ของแต่ละประเภท และคัดรุ่นยุวชน 2 ประเภท (ชายเดี่ยว, หญิงเดี่ยว) โดยคัดจากนักกีฬาที่ ได้อันดับที่ 1 และ 2 ของแต่ละประเภท เช่นเดียวกัน เพื่อเป็นตัวแทนจังหวัดปทุมธานี ไปคัดนักกีฬาระดับภาคต่อไป
ายชื่อนักกีฬาแบดมินตัน ที่ผ่านการคัดเลือก ระดับยุวชนและเยาวชน ตัวแทนจังหวัดปทุมธานี ทุกประเภท
![](https://www.badmintonpathumthani.or.th/wp-content/uploads/2022/02/10-1-683x1024.jpg)
“ผลงานดี มีทุนสนับสนุน”
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🏸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t9d/1/16/1f3f8.png)
![🇹🇭](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf8/1/16/1f1f9_1f1ed.png)
—————–>>>
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)
![🔹](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf3/1/16/1f539.png)
![🔹](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf3/1/16/1f539.png)
![🚗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tec/1/16/1f697.png)